Banner chính

Mua nhà ở xã hội sau 5 năm có được bán lại cho người nước ngoài?

Hỏi: Tôi xin hỏi, sau thời gian 5 năm kể từ thời điểm mua nhà ở xã hội, nếu tôi có nhu cầu bán lại cho người nước ngoài thì luật pháp có cho phép không?

Phan Văn Quang (Hà Nội)

bán nhà ở xã hội cho người nước ngoài
Pháp luật nhà ở không có quy định được phép bán nhà ở xã hội cho
người nước ngoài sau 5 năm. Ảnh minh họa

Trả lời:

Điều 159 Luật Nhà ở 2014 có nêu quy định: "Cá nhân nước ngoài được phép nhập cảnh vào Việt Nam được sở hữu nhà ở tại Việt Nam thông qua các hình thức mua, thuê mua, nhận tặng cho, nhận thừa kế nhà ở thương mại bao gồm căn hộ chung cư và nhà ở riêng lẻ trong dự án đầu tư xây dựng nhà ở, trừ khu vực bảo đảm quốc phòng, an ninh theo quy định của Chính phủ."

Tuy nhiên, pháp luật về nhà ở không có quy định được bán lại nhà ở xã hội cho cá nhân nước ngoài kể từ thời điểm người mua, thuê mua nhà ở xã hội được phép bán cho các đối tượng có nhu cầu.

Bộ Xây dựng

(Theo Chinhphu.vn)  

Phần mềm quảng cáo facebook Autoshare
Khuyến mại lớn dự án hải an center trong tháng 4
Trung tâm thương mại hải an bắc giang

友情链接:代孕 武汉代孕 捐卵 武汉代孕 代孕 代孕 武汉代孕 代孕

代孕|北京代孕|武汉代孕|代孕|武汉代孕|深圳代孕|武汉代孕|代孕|武汉代孕|代孕| 捐卵 |代孕网|武汉代孕|武汉代孕|捐卵| 武汉代孕|代孕|代孕|代孕网 |武汉代孕 | 广州代孕 |捐卵|上海代孕|代孕公司|武汉代孕|武汉代孕 | 捐卵|代孕中介|代孕