Banner chính

Thân nhân người có công bị từ trần có được hỗ trợ nhà ở không?

Hỏi: Xin hỏi, nếu người có công thuộc diện xem xét hỗ trợ về nhà ở bị từ trần sau ngày 15/6/2013 (ngày Quyết định 22/2013/QĐ-TTg có hiệu lực) đến nay thì thân nhân ở cùng với người này có được hưởng tiếp các chính sách hỗ trợ về nhà ở không?

Ngoài ra, trường hợp người có công chết sau khi có quyết định phê duyệt thuộc diện hỗ trợ về nhà ở của cấp có thẩm quyền thì thân nhân ở cùng người này có được hưởng tiếp chính sách hỗ trợ về nhà ở không?

Phương Văn Thu (Lạng Sơn)

hỗ trợ nhà ở cho người có công
Các chính sách về hỗ trợ nhà ở cho người có công được nêu
tại Quyết định 22/2013/QĐ-TTg. Ảnh minh họa

Trả lời:

Quyết định 22/2013/QĐ-TTg ngày 26/4/2013 của Thủ tướng Chính phủ về hỗ trợ người có công với cách mạng về nhà có nêu quy định : chỉ có 12 nhóm đối tượng thuộc diện được hỗ trợ (Khoản 1, Điều 2).

Theo đó, với người có công có tên trong danh sách Đề án của địa phương đã được phê duyệt và đã được Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội thẩm tra nếu chết thì sẽ thực hiện theo quy định tại Điểm b và Điểm c, Khoản 3, Điều 1 của Nghị quyết 63/NQ-CP ngày 25/7/2017 của Chính phủ về thực hiện chính sách hỗ trợ nhà ở đối với người có công với cách mạng theo Quyết định 22/2013/QĐ-TTg.

Bộ Xây dựng

(Theo Chinhphu.vn)  

Phần mềm quảng cáo facebook Autoshare
Khuyến mại lớn dự án hải an center trong tháng 4
Trung tâm thương mại hải an bắc giang

友情链接:代孕 武汉代孕 捐卵 武汉代孕 代孕 代孕 武汉代孕 代孕

代孕|北京代孕|武汉代孕|代孕|武汉代孕|深圳代孕|武汉代孕|代孕|武汉代孕|代孕| 捐卵 |代孕网|武汉代孕|武汉代孕|捐卵| 武汉代孕|代孕|代孕|代孕网 |武汉代孕 | 广州代孕 |捐卵|上海代孕|代孕公司|武汉代孕|武汉代孕 | 捐卵|代孕中介|代孕