Banner chính

Vi phạm xây dựng bị tước giấy phép xây dựng trong bao lâu?

Bộ Xây dựng vừa ban hành Thông tư 03/2018/TT-BXD ngày 24/4/2018, trong đó hướng dẫn Nghị định 139/2017/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động đầu tư xây dựng.

tước giấy phép xây dựng
Các trường hợp vi phạm xây dựng theo quy định sẽ bị tước giấy
phép xây dựng. Ảnh minh họa: Reatimes

Nội dung thông tư có hướng dẫn chi tiết về thời gian tước quyền sử dụng giấy phép xây dựng. Cụ thể là khi tái phạm các hành vi sau đây:

- Hành vi xây dựng nhà ở riêng lẻ trong khu bảo tồn, khu di tích lịch sử - văn hóa hoặc công trình xây dựng khác sẽ bị tước giấy phép từ 3 - 6 tháng;

- Đối với hành vi xây dựng nhà ở riêng lẻ tại các đô thị nhưng không nằm trong các trường hợp quy định tại khoản 7 Điều 15 Nghị định 139/2017 sẽ bị tước giấy phép từ 6 - 9 tháng;

- Xây dựng công trình phải lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng, lập dự án đầu tư xây dựng hoặc xây dựng công trình thuộc trường hợp tại khoản 7 Điều 15 Nghị định 139/2017 sẽ bị tước giấy phép từ 9 - 12 tháng.

Cụ thể, một số trường hợp quy định tại khoản 7 Điều 15 Nghị định 139/2017 gồm: Xây dựng công trình không phù hợp với quy hoạch xây dựng được duyệt; xây dựng vi phạm chỉ giới xây dựng; xây dựng sai cốt xây dựng;...

(Theo Tạp chí điện tử Tài chính)  

Phần mềm quảng cáo facebook Autoshare
Khuyến mại lớn dự án hải an center trong tháng 4
Trung tâm thương mại hải an bắc giang

友情链接:代孕 武汉代孕 捐卵 武汉代孕 代孕 代孕 武汉代孕 代孕

代孕|北京代孕|武汉代孕|代孕|武汉代孕|深圳代孕|武汉代孕|代孕|武汉代孕|代孕| 捐卵 |代孕网|武汉代孕|武汉代孕|捐卵| 武汉代孕|代孕|代孕|代孕网 |武汉代孕 | 广州代孕 |捐卵|上海代孕|代孕公司|武汉代孕|武汉代孕 | 捐卵|代孕中介|代孕